Hadin Iyali Ya zama aikace-aikacen aiki ga iyaye waɗanda ke ba da izinin amfani da na'urori a cikin 'ya'yansu. Abubuwan ciki da ƙuntatawa na keɓantawa lokacin amfani, wasanni da zazzagewar aikace-aikacen ya zama mahimmanci ga iyaye.
Yara a gaban allon suna iya samun jerin 'yanci waɗanda ba za su iya wuce tsammanin su ba, da yawa ba su isa su iya ba. duba abubuwan da ba nasu ba. Wasu ba za su iya yin amfani da sa'o'i masu yawa a gaban allo ba kuma a lokacin ne dole ne a taƙaita abubuwan da suke ciki. Idan kana da tsarin iOS ko yaronka yana hannun iPhone, za mu bayyana Yadda Family Link ke aiki don irin wannan na'urar.
Menene Family Link ya kunsa?
Family Link yana ba da fa'idodi da yawa akan damuwar iyaye, don haka zasu iya haifar da kulawar iyaye ga 'ya'yanku kuma sun fi kariya. Za mu iya sarrafa asusun ɗanmu na Google, inda zai yi amfani da duk aikace-aikacen da yake amfani da shi na Google da kuma waɗanda yake sarrafa su daga iPhone ko iPad. Yana ba mu da yawa dijital matsayin:
- Saiti iyakokin lokacin allo.
- Kulle apps ba a so don shekarun su, kuna iya sarrafa YouTube Kids don duba abubuwan da suka dace.
- Kare sirrin ɗanka, misali, lokacin da ka sami damar kari wanda Chrome ya ƙunshi.
- Yana kiyaye asusu, tunda kuna iya sarrafa asusun yaranku da saitunan bayananku.
- Yana ba ku damar gano wurin na yaronku ta taswira.
- Aika sanarwa lokacin da yaron ya motsa daga wuri ɗaya zuwa wani, har ma da rahoton baturin na'urar.
Ta yaya za ku iya shigar da Family Link don iPhone?
Abu na farko da za a yi shi ne bincika aikace-aikacen Hadin Iyali a cikin mashaya Binciken App Store.
Ba a samun wannan aikace-aikacen a cikin App Store- Sauke aikace-aikacen kuma bi matakan da suka dace. Zazzagewar sa yana samuwa ne kawai daga tsarin iOS 9.
- Da zarar an shigar da shiga, Google zai tambaye ku jerin tambayoyi don tabbatarwa cewa kuna da duk abin da kuke buƙatar fara amfani da app.
- Lokacin cika bayanan, dole ne ku hada bayanai game da uba ko uwa. Zasu fi tambayar sunanka na farko da na ƙarshe, adireshin imel da kalmar sirri.
- A cikin ɗayan matakan za ku yi saita iPhone ɗin yaranku tare da hanyar haɗin yanar gizo. Dole ne ku danganta asusun imel ɗin yaranku zuwa iPhone ɗin su.
- Za mu yi shi tare da matakai masu zuwa: Saituna > Kalmomin sirri da asusu > Ƙara lissafi > Google. Shigar da asusun Google na ɗanku kuma ku ci gaba da matakan don kammala saitin. (Idan yaronka ba shi da asusun imel, dole ne ka ƙirƙiri ɗaya).
- Lokacin da muka shigar da komai, Muna neman abubuwan da muke buƙata don samun damar daidaita shi. Dole ne a kunna duk abubuwan sarrafawa don dacewa da kulawar iyaye.
Idan yaronku bashi da asusun Google, dole ne mu ƙirƙira masa ɗaya kuma mu haɗa shi da na mahaifinsa ko mahaifiyarsa, aƙalla har sai ya cika shekara 13. Wannan asusun zai tafi nasaba da katin kiredit, inda Google zai cajin $1 don izinin iyaye da kuma yarda da sharuɗɗan.
Za mu iya sarrafa kowane irin iko akan iPhone ba tare da app ɗin Family Link ba?
Za mu iya yin saituna da yawa akan wayar don sarrafa wasu ayyuka, kamar hana sayayya daga iTunes da App Store, sarrafa lokacin amfani ko ƙuntata Cibiyar Wasanni.
Hana siyayyar iTunes da App Store
- Zamu je Saituna > Lokacin amfani.
- Muna samun dama "Abubuwan da ke ciki da ƙuntatawa na sirri".
- Muna samun dama "Saya a cikin iTunes da App Store".
- A cikinsaituna"zamu zaba"ban yarda ba".
- Bada izinin canje-canje zuwa wasu saitunan da fasali.
Ana iya amfani da canje-canje a cikin saitunan da sashin fasali, kamar yadda muke yi lokacin da muke amfani da canje-canje ga saitunan sirri.
- Za mu je "saituna"kuma mun shiga"Yi amfani da lokaci".
- Muna samun dama "Restrictionsuntataccen abun ciki". Shigar da lambar shiga, idan an buƙata.
- A cikin wannan sashe, muna zaɓar duk ayyukan da muke son kunnawa. Hakazalika, za mu sami dama ga kowane ɗayan waɗannan ayyuka kuma mu daidaita su yadda ya dace.
Ƙuntata Cibiyar Wasanni
Don samun damar wannan aikin, za mu shiga Saituna > Lokacin amfani.
- Muna neman"Untatawa"kuma muna neman"Taƙaita Abun Cikin Mallaka".
- Za mu shiga tab"cibiyar wasan” kuma za mu yi amfani da gyare-gyaren da muke bukata.
Ƙuntata binciken yanar gizo na Siri
Hakanan wannan aikin yana da mahimmanci, don kada yara suyi amfani da muryar su don neman abun ciki. Don taƙaita ayyukan Siri za mu sami dama ga:
- Muka shigo"saituna"kuma a cikin"Yi amfani da lokaci".
- Muna neman tab"Untatawa"kuma mun shiga"Taƙaita Abun Cikin Mallaka".
- Muna gungura ƙasa allon har sai mun sami shafin Siri. Muna samun dama kuma muna amfani da saitunan da suka dace.
Idan kuna son soke Siri kuma, zaku iya zuwa "saituna". A cikin akwatin nema a saman rubuta Siri. Da zarar kun shiga, zaku iya kashe ayyukan da muke buƙata.