Music Apple yana da sashin da ake kira "Na ka", wanda ke ba masu amfani da shi zaɓi na musamman na kiɗa bisa abin da suke saurare akai-akai. Sanya haka, yana da kyau… har sai waƙar da ka riga ka kosa da ita, ko wani ɗan wasan kwaikwayo da ba kwa jin daɗinsa ko kaɗan ya bayyana a cikin sashin ku.
Shin ba zai yi kyau ba idan za ku iya koyar da algorithm na Apple daidai irin kiɗan da kuke so kuma, har ma mafi mahimmanci, wace kiɗan da ba ku so? To, muna cikin sa’a, domin abin da za mu iya ke nan ke nan, duk da cewa sai mun fara ƙware tsarin shawarar Apple Music.
Wannan shine abin da kuke buƙatar sani don samun mafi kyawun shawarwarin Don ku, da kuma keɓance waƙar Apple ɗin ku gabaɗaya.
Yadda shawarwarin Para Ti ke aiki
Tsarin shawarwarin Apple Music yana kama da tsarin Genius na iTunes yana amfani da shi a cikin 'yan shekarun da suka gabata, amma a babbar hanya. Faɗa wa Apple irin kiɗan da kuke so yana taimaka muku ƙara ƙarin ingantattun shawarwari akan lokaci.
Wannan shine abin da Apple yayi la'akari don bada shawarar waƙoƙi:
Zukata - Don nuna cewa kuna son waƙar da ke kunne, dole ne ku yiwa alamar zuciyar da ke bayyana a ƙasan hagu. Wannan zai taimaka tsarin yin shawarwarin da suka dace da abubuwan da kuke so. Kuna iya yiwa zuciya alama:
- A kan kowace waƙa a cikin ɗakin karatu na sirri
- A kan kowace waƙa da ke cikin kundin kiɗan Apple
- A kan waƙoƙin da kuka samo ta hanyar bincike
- A kan waƙoƙin da ke kunne akan Beats 1 da kuma akan Rediyon kiɗan Apple.
- A kan waƙoƙin da aka haɗa a cikin jerin waƙoƙin Apple Custom
Haihuwa- Injin shawarar Apple Music yana mai da hankali ga kiɗan da kuke kunna don taimaka muku samun irin wannan abun ciki wanda zaku iya samun ban sha'awa. Tabbas, dole ne a la’akari da cewa, wakokin da kuke yi gaba xayansu ne kawai ake la’akari da su, waxanda kuka cire rabin ta hanyar saurare ne ake watsar da su.
Laburarenku - Apple yana nazarin waƙoƙin da ka sauke daga Store ɗin iTunes, waƙoƙin da ka ciro daga CD, da waƙoƙin da ka shigo da su cikin iTunes daga wasu kafofin. Bayanan da ke cikin ɗakin karatu na ku, da kuma kiɗan da kuka ƙara da shi da hannu daga Apple Music, za su yi tasiri ga kiɗan da za a ba ku shawarar a cikin sashin For You.
Salon kiɗa da masu fasaha da kuke so- A matsayin wani ɓangare na tsarin saitin kiɗa na Apple, Apple zai tambaye ku don nuna nau'ikan kiɗan da masu fasaha kuke so. Wannan bayanan zai taimaka wa tsarin sanin nau'in kiɗan da kuke so.
Duk abubuwan da ke sama za su yi tasiri kai tsaye ga abubuwan da za a ba ku shawarar a cikin sashin ku Don ku.
Yadda shawarwari ke aiki don yin tashoshi na al'ada
Shawarwari Don Ku ba su shafar abubuwan da ke cikin tashoshin rediyon da ke cikin Aple Music. Wato idan ka nuna cewa kana son waƙar da ake kunnawa a rediyo, wannan zai shafi sashenka na For You, amma ba ita kanta tashar ba, domin waƙoƙin da ake kunna a tashoshin da ke cikin Apple Music kwararru ne suka zaɓi su. Kade-kade.
Duk da haka, a cikin Apple Music kuma za mu iya ƙirƙirar tashoshin al'ada, daga waƙa ko mai fasaha.
Lokacin da kuka ƙirƙiri tasha ta al'ada daga waƙa, mai zane, ko kundi, allon kunna Yanzu zai nuna alamar tauraro maimakon zuciya. Ta hanyar duba tauraro za ku iya gaya wa Apple Music don kunna nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i ɗaya ko žasa da zai iya yin tasiri a kan tashar ku, ba tare da shafar shawarwarin ku ba. Waɗannan za su zama matakan da za a bi.
- Da farko, kuna buƙatar ƙirƙirar tashar rediyo daga waƙa, kundi ko mai fasaha. Don yin wannan, kunna wani abu da kuke so, kuma a cikin Duba Playing Yanzu, matsa gunkin Ƙarin Zaɓuɓɓuka, wanda ke bayyana a ƙasan dama kuma yayi kama da ɗigo guda uku.
– Menu zai bayyana. Zaɓi Fara Watsa shirye-shirye.
-Don gano tashar da kuka ƙirƙira, danna Rediyo a kasan allo. Da zarar ka danna tashar ku, kiɗan zai fara kunna.
- Don kunna tashar yadda kuke so, kawai ku danna alamar tauraro, wanda zai kawo menu wanda zaku iya nuna idan kuna son "wasa irin wannan" ko "wasa daban-daban".
Yadda ake so ko ƙi waƙa ta amfani da Siri
Hanya mafi sauƙi don gaya wa Apple Music abin da kuke so a cikin kiɗa shine amfani da Siri lokacin da waƙa ke kunne kuma ku ce "Ina son wannan waƙar" ko "Ba na son wannan waƙar". Nan da nan, gunkin zuciya zai nuna abubuwan da kuke so.
Wannan hanyar tana aiki don waƙoƙin da aka haɗa a cikin ɗakin karatu na sirri, waɗanda ke kunna tasha ko waɗanda aka kunna daga kundin kiɗan Apple. Koyaya, ba zai yiwu a gaya wa Siri cewa kuna son ko ƙin jerin waƙoƙi don takamaiman tasha ba. Dole ne a yi wannan da hannu.
Wasu misalan abin da Siri za a iya amfani dashi a cikin Apple Music:
- "Kunna wakoki daga 70s." Siri zai ƙirƙiri jerin waƙoƙi tare da waƙoƙi daga wannan shekaru goma.
- "Kuna ƙarin waƙoƙin irin wannan." Wannan zai haifar da tashar al'ada daga waƙar da ke kunne a halin yanzu.
- "Bayan wannan waƙar, kunna Bohemian Rhapsody", zai ƙara waccan waƙar zuwa lissafin waƙa.
- "Ƙara sabon kundi na Taylor Swift zuwa ɗakin karatu na" zai nemo sabon kundi na Taylor Swift akan Apple Music kuma ƙara shi zuwa ɗakin karatu na ku.
– “Ƙara wannan waƙa zuwa ɗakin karatu na” zai ƙara waƙar da ke kunne a halin yanzu zuwa ɗakin karatu, ko waƙa ce daga kundin kiɗan Apple ko wacce ke kunna a gidan rediyo.
- Kuna iya tambayar Siri don kunna kowace waƙa, muddin yana cikin kundin kiɗan Apple.
- Kuna iya amfani da Shazam don gano waƙar da ke kunna ko'ina, sannan ku nemi Siri don ƙara ta zuwa ɗakin karatu.
Yadda za a nuna cewa ba ku son shawarar Gare ku
Matsa alamar For You da ke ƙasan manhajar Kiɗa zai kawo jerin waƙoƙi, albam, da jerin waƙoƙi na al'ada waɗanda Apple ke tunanin za ku so, bisa bayanan da aka samu, waɗanda muka yi magana a sama.
Tabbas, waɗannan shawarwarin ba koyaushe suke cikakke ba, kuma waƙoƙi ko masu fasaha da ba ku so na iya fitowa. Sa'ar al'amarin shine, yana da sauqi don sanar da tsarin cewa ba kwa son waƙa, mai fasaha, kundi ko lissafin waƙa.
Waɗannan sune matakan da za a bi:
- Buɗe Kiɗa kuma danna Gare ku
– Zaɓi ku riƙe kundin, waƙa, ko taken lissafin waƙa wanda ya bayyana a cikin shawarwarin amma ba ku so.
– Menu zai bayyana tare da zaɓuɓɓuka da yawa. Zaɓi "Bana son wannan shawarar" don ware wannan shawarar, ko wasu masu sonta.
Tabbas, abin mamaki zaɓi don nuna cewa ba ku son shawara ba a halin yanzu kunna a cikin iTunes 12.2 don Mac da Windows PC. Muna ɗauka cewa Apple zai haɗa shi a cikin sabuntawa na gaba.
Yadda ake zabar masu fasaha da kuke son bayyana akan Para Ti
A karon farko da kuka yi amfani da kiɗan Apple, wani keɓancewa zai bayyana yana gabatar muku da shawarwari don nau'ikan kiɗan da masu fasaha a cikin nau'ikan da'ira. Matsa nau'ikan da kuke so sau ɗaya, waɗanda kuke so da yawa sau biyu, kuma waɗanda ba ku so, riƙe su na ɗan lokaci.
Da zarar kun zaɓi nau'ikan da kuke so, danna Na gaba, kuma allon zai bayyana inda zaku iya zaɓar masu fasahar da kuke so. Bugu da ƙari, danna sau ɗaya akan masu fasahar da kuke so, sau biyu akan waɗanda kuke so da yawa, kuma ku riƙe waɗanda ba ku so.
Kuna iya zaɓar nau'ikan ko masu fasaha a duk lokacin da kuke so. Don yin wannan, kawai ku buɗe aikace-aikacen kiɗa, danna gunkin bayanin martaba, a kusurwar hagu na sama, sannan danna zaɓi "zaɓa muku masu fasaha".
A ƙarshe, yawan kiɗan da kuke saurare ta hanyar Apple Music, ƙarin waƙar Apple za ta san ku.
Injin shawarwarin yana la'akari da duk kiɗan da kuka nuna waɗanda kuke so. "Ko kuna son waƙa ko ba ku son ta, ra'ayoyin ku zai taimaka wajen inganta shawarwarinmu", in ji Apple, daga baya ya kara da cewa "Muna kuma kula da abin da kuke ji."
Don haka yanzu kun sani, idan kuna son Apple ya koyi abin da kuke so ku ji kuma ku iya keɓance shawarwarinsa gwargwadon iko, yi ƙoƙarin nuna abubuwan da kuke so gwargwadon iyawa, da kuma jefar da abin da kuke bayarwa. 'ba son.