A cikin wannan labarin na koya muku Menene Apple HomeKit, wanda aka fi sani da HomeKit don bushewa. HomeKit shine, kusan magana, dandamalin Apple don sarrafa na'urori masu wayo a cikin yanayin yanayin sa. Shin ya dace da Alexa? Shin yana dacewa da Google? Idan kuna son ƙarin sani game da Apple HomeKit, Ina gayyatar ku don ci gaba da karantawa.
Menene Apple HomeKit?
Apple HomeKit yanayi ne na aiki (wanda masu haɓakawa suka sani azaman tsari) daga kamfanin na Cupertino don sarrafa na'urori masu wayo, muddin suna amfani da ka'ida ɗaya.
Idan na'urarka ba ta goyi bayan wannan tsarin Apple, ba za a iya sarrafa ta ta Home app, aikace-aikacen da ke kula da sarrafa duk na'urorin da suka dace da HomeKit.
Ko da ba su dace da HomeKit ba, idan suna da aikace-aikacen don daidaitawa da sarrafawa, za mu iya amfani da shi ba tare da wata matsala daga wani iOS na'urar, amma ba sarrafa aikinsa ta hanyar iOS (sai dai idan aikace-aikacen yana da wannan aikin).
Lokacin ƙirƙirar gidan da aka haɗa, ana ba da shawarar sosai cewa duk na'urori suyi amfani da yanayin aiki, saboda wannan zai ba mu damar sarrafa su gaba ɗaya daga aikace-aikacen guda ɗaya, ƙirƙira na'ura mai sarrafa kansa bisa ga yanayi…
Yadda HomeKit ke aiki
An saki HomeKit don iOS a cikin 2016 tare da aikace-aikacen Gida, kodayake an gabatar da wannan yanayin aikin a hukumance a cikin 2014. A lokacin, yana aiki ne kawai tare da na'urori. bluetooth. Koyaya, kamar yadda shekaru suka shude, Apple ya gabatar goyan bayan cibiyoyin sadarwar Wi-Fi.
A halin yanzu, ta hanyar HomeKit, za mu iya sarrafa manyan na'urori ta hanyar Wi-Fi kuma, idan wani ba shi da irin wannan haɗin saboda sun tsufa, za mu iya tuntuɓar su mu sarrafa su ta hanyar bluetooth.
Ta hanyar aikace-aikacen Gida, za mu iya ƙirƙirar Scenes. Hotunan a saitin sarrafa kansa wanda ke ba mu damar saita na'urori masu yawa ta hanyar aiki ɗaya.
Alal misali, Lokacin da muke shirin kallon fim, zamu iya amfani da yanayin da ke kashe hasken a cikin falo, kunna ɗigon LED da ke bayan talabijin, ya rage makafi a cikin ɗakin kuma yana kunna yanayin kada ku dame akan iPhone. .
Lokacin da muka saita sabuwar na'urar da ta dace da HomeKit, dole ne mu ƙara suna gare ta, sunan da zai ba mu damar gane ku a cikin aikace-aikacen Gida. Ta wannan hanyar, za mu iya ƙirƙirar atomatik ko fage don ɗakuna daban-daban na gida.
Yadda ake sarrafa na'urorin HomeKit
Don samun damar sarrafa gidanmu mai alaƙa da nesa, wajibi ne a sami iPad, HomePod ko Apple TV a gida. Waɗannan na'urori sune hanyar sadarwa tsakanin dukkan na'urorin da ke da alaƙa da dandamali da na'urar da muke aiwatar da aikin daga gare ta.
Idan muna son sarrafa duk na'urorin da aka haɗa a cikin gidanmu, Za mu iya yin ta ta hanyar aikace-aikacen Casa kawai, aikace-aikace samuwa a asali daga iOS 10, daga cikin apple Watch kuma daga macOS daga sigar 10.14 Mojave.
Tare da aikace-aikacen Casa, za mu iya sani a kowane lokaci matsayin na'urar. Wato idan kwan fitila a cikin falo yana kunne, aikace-aikacen zai nuna a kunne. Hakanan yana faruwa da makafi (idan suna sama ko ƙasa), na'urori masu auna firikwensin taga da kofa (idan a buɗe suke ko a rufe), na'urorin sanyaya iska, lasifika...
Bugu da kari, za mu iya kuma amfani Siri, don sarrafa ta umarnin murya aikin duk na'urorin da aka haɗa.
HomeKit na'urorin da suka dace
Skybell, Honeywell, Philips, Netatmo, Withings, Broadcom, Haier, Cree... wasu daga cikin masana'antun da ke yin fare akan HomeKit a cikin na'urori masu wayo da ake ƙaddamar da su a kasuwa.
Amazon's Alexa dandamali shine wanda ke da a mafi girman adadin na'urorin sarrafa kayan gida masu jituwa, Google ya biyo baya. A wuri na uku shine Apple's HomeKit.
Bugu da kari, na'urorin da aka kunna HomeKit, sun fi tsada fiye da waɗanda suka dace da Google ko Alexa, tunda ya zama dole a biya lasisin mai amfani don Apple don bayar da tallafi.
A cikin 'yan shekarun nan, muna ganin yawancin na'urori masu wayo suna zuwa kasuwa mai jituwa tare da HomeKit, Alexa da Google, na'urorin da ke ba mu mafi girman juzu'i yayin amfani da yanayin muhalli ɗaya ko wani.
A cikin shekaru masu zuwa, Apple, Google da Amazon za su rungumi ka'idar sadarwa iri ɗaya don kada takamaiman nau'in na'urori ba lallai ba ne don sarrafa gida.
Wato, idan muka yi amfani da HomeKit kuma muna so mu canza zuwa Alexa ko Google, Ba za mu sami matsala ta daidaitawa kamar dai ta wanzu a yau.
Nau'in na'urorin da suka dace da HomeKit
Apple yana rarraba na'urorin da aka kunna HomeKit zuwa cikin 22 Categories:
- kwandishan
- Masu iya magana
- Masu yayyafa
- Hotuna
- Makullai
- Filogi
- Famfo
- Masu narkar da ruwa
- Yana juyawa
- Haske
- Bridges
- Kofofin Garage
- Tsabtace iska
- masu karɓa
- magudanar
- Tsaro
- Sensors
- TVs
- Saunawa
- Tambari
- Windows
- Magoya baya
Ɗaya daga cikin na'urorin da aka fi amfani da su a cikin HomeKit da Alexa da Google sune kyamarar tsaro da matosai. Game da kyamarori, Apple yana ba da damar masu amfani da iCloud tare da shirin 200 GB don adana rikodin marasa iyaka daga kyamara ba tare da iyakacin sarari ba.
Idan sararin ajiya yana da 2TB (mafi girman yiwuwar), masu amfani za su iya adana bidiyon rikodin mara iyaka daga ɗaya saitin kyamarori 5.
Inda zaka sayi na'urori masu jituwa na HomeKit
Ta hanyar gidan yanar gizon sa, Apple yana ba mu ɗimbin samfuran da suka dace da HomeKit, samfuran waɗanda, a wasu lokuta, ana samun su ta hanyar Apple kawai, kasancewa ba zai yiwu a saya ta hanyar Amazon da sauran shaguna ba.
Amazon shine, yau shine mafi kyawun kantin kan layi don siyan samfuran da suka dace na HomeKit saboda yawan adadin na'urori da samfura masu jituwa. A kan Amazon za ku samu daga mai kaifin wutar lantarkisama makullai, ta hanyar sauya, kyamarorin tsaro, Intercoms na bidiyo, hanyoyin sadarwa…
Matsalar HomeKit
Matsalar HomeKit kamar na duk dandamali na atomatik na gida shi ne buƙatar sabis ɗin yana gudana da haɗin Intanet.
Idan, alal misali, kuna da makulli mai wayo wanda ke aiki akan Wi-Fi kawai, kuma HomeKit ya ƙare, Ba za ku iya shiga gidan ku ba.
Hakanan ba za ku iya amfani da kowane na'urori masu wayo ba na'urorin haɗi waɗanda kuka shigar a cikin gidanku har sai an dawo da sabis ɗin.