AirDrop sabis ne na ad-hoc daga Apple Inc akan tsarin aiki na macOS da iOS, wanda aka gabatar a cikin Mac OS X Lion (Mac OS X 10.7) da iOS 7,1. Menene don me? Wannan kayan aiki yana ba ku damar canja wurin fayil tsakanin kwamfutoci masu jituwa da na'urorin iOS ta hanyar Wi-Fi da Bluetooth, ba tare da amfani da imel ko na'urar ajiya mai yawa ba.
Ana amfani dashi don canja wurin tsakanin Mac da na'urar iOS da tsakanin kwamfutocin Mac guda biyu 2012 ko kuma daga baya, kuma hakan yana amfani da duka Wi-Fi da Bluetooth. Yanayin Legacy na tsohuwar yarjejeniya ta AirDrop (wanda ke amfani da Wi-Fi kawai) tsakanin kwamfutocin Mac guda biyu daga 2012 ko baya kuma akwai. Abu mafi ban sha'awa game da Airdrop shine wannan babu ƙuntatawa akan girman fayil abin da AirDrop zai iya ɗauka.
AirDrop yana amfani da shi TLS boye-boye ta hanyar haɗin Wi-Fi na tsara-da-ƙira wanda Apple ya ƙirƙira don canja wurin fayiloli.Wi-Fi rediyon tushen da na'urorin da za a nufa suna sadarwa kai tsaye ba tare da amfani da haɗin intanet ko Wi-Fi Hotspot ba. Duk da haka, ba shi da ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyiyar wauta kamar aƙalla yanayi ɗaya, mai amfani da AirDrop da aka saita zuwa "Kowa" ya sami hotuna na lalata da ba'a so daga wani baƙon da ke kusa. Jaridar New York Post ta kuma ruwaito cewa aƙalla mata biyu sun karɓi hotuna tsirara yayin tafiya. .
Kamar yadda muka gani, AirDrop koyaushe yana buƙatar tabbatarwa ta mai karɓa don karɓar kaya. Sai dai idan yana tsakanin na'urorin da wannan Apple ID, inda don saukaka wannan mataki ba lallai ba ne. Ƙarin ma'aunin tsaro a cikin AirDrop shine wanda zai iya raba tare da ku: lambobin sadarwa kawai, kowa, ko a kashe.
Don gyara shi, buɗe cibiyar sarrafawa kuma ka riƙe yatsanka akan zobe don yanayin jirgin sama, Wi-Fi, bluetooth da bayanai. Bayan haka, za a nuna rectangle wanda, ban da waɗannan eriya da yanayin, yana ƙara AirDrop da Matsayin Samun Keɓaɓɓu. A ƙarshe, danna AirDrop kuma zaku samu ƙuntatawa na sufuri da muka gani.
Aika da karɓar fayiloli ta Airdrop
Kafin ka fara tabbatar da hakan mai karɓa yana kusa kuma tsakanin kewayon cibiyar sadarwar Bluetooth da Wi-Fi. Bincika cewa ku da mai karɓa duka kuna da zaɓuɓɓukan Wi-Fi da Bluetooth a kunne. Idan ɗayanku yana Kunna Hotspot na sirri, kashe shi. Bincika idan mai karɓa yana da an saita AirDrop ɗin su don karɓa daga Lambobi kawai. Idan haka ne, kuma kuna cikin abokan hulɗarsu, dole ne AirDrop ya sami adireshin imel na ID na Apple ID ko lambar wayar hannu akan katin sadarwar ku don AirDrop yayi aiki.
Idan ba ka cikin abokan hulɗar su, tambaye su su saita saitunan karɓar AirDrop zuwa "kowa" don su sami fayil ɗin. Kuna iya ayyana a kowane lokaci liyafar AirDrop azaman "lambobi kawai" ko "an hana liyafar" don sarrafa wanda zai iya ganin na'urar ku kuma ya aiko muku da abun ciki a cikin AirDrop.
A kan iPhone 11 ko kuma daga baya, buɗe app kuma danna Share. Idan kun raba hoto daga aikace-aikacen Hotuna, zaku iya goge hagu ko dama da yatsa ɗaya don zaɓar hotuna da yawa. Matsa maɓallin AirDrop. Idan mutumin da kake son raba hoton tare da shi yana da iPhone 11 ko kuma daga baya, nuna iPhone ɗinka zuwa ga sauran iPhone ɗin.
Don gamawa, matsa hoton bayanin mai amfani a saman allon. Ko za ku iya amfani da AirDrop tsakanin na'urorin Apple ku. idan ka ga a lambar da aka nuna a ja akan maɓallin AirDrop, yana nufin akwai na'urori da yawa a kusa da za ku iya raba abun ciki da su. Matsa maɓallin AirDrop sannan mai amfani da kake son raba abun ciki dashi.
Yadda ake karɓar buƙatun AirDrop
Lokacin da wani ya raba wani abu tare da ku ta amfani da AirDrop, za ku ga faɗakarwa tare da samfoti. Kuna iya danna Karɓa ko Ƙi.
Idan kun yarda, zaku karɓi abun cikin AirDrop a cikin ƙa'idar da aka aiko da ita. Misali, hotuna za su bayyana a cikin Hotunan app, yayin da shafukan yanar gizo za su bayyana a cikin Safari. App links bude a cikin App Store don haka za ka iya saukewa ko saya su.
Idan kun AirDrop wani abu ga kanku, kamar hoto daga iPhone ɗinku zuwa Mac ɗinku, ba za ku ga wani zaɓi don karɓa ko ƙi ba, amma za a aika ta atomatik zuwa na'urarka. Tabbatar cewa na'urorin biyu sun shiga tare da Apple ID iri ɗaya.
Kamar yadda kake gani, AirDrop shine cikakken kayan aiki tunda ba kwa buƙatar shigar da kowane aikace-aikacen kamar WhatsApp. airdrop yana zuwa tushe shigar tare da na'urar Apple. Hakanan ba kwa buƙatar bayar da keɓaɓɓen bayanin ku kamar imel ko lambar wayar ku. Sabili da haka, mun yi imanin cewa shine mafi kyawun zaɓi don adana bayanan sirrinku kuma a lokaci guda canja wurin da karɓar fayiloli nan take.