Kai ƙwararren ƙwararren editan bidiyo ne kuma kuna son yin aiki tare da ingantattun shirye-shirye akan kwamfutar Mac ɗinku, muna da Final Cut Pro a gare ku, ɗayan mafi kyawun shirye-shiryen irin wannan aikin. Duk da haka, mutane da yawa suna mamaki Final Yanke Pro madadin kyauta? A cikin labarin na gaba za mu amsa wannan da duk abin da ke da alaka da wannan shiri mai ƙarfi na bidiyo, sauti da ƙari.
Menene Final Cut Pro?
Da farko, idan wannan shine karo na farko da kuke karantawa game da wannan shirin, bari mu ɗan taƙaita bayanin abin da Final Cut Pro yake game da shi.
- Shirya bidiyo
- Ƙirƙiri zane mai rai
- Aiwatar da gradations launi
Duk a cikin m 8K ƙuduri, wanda za ka iya samun idan kana da wani iko Mac kwamfuta, wanda a cikin wannan harka zai zama Mac Pro X, da wannan kwamfuta za ka sa your aiki sauri da kuma inganci. Kamfanin Apple ne ya kirkiro wannan shirin, ko da yake Macromedia ya kirkiro shi a baya, mafi kwanan nan shine Final Cup Pro X. Yanzu, ga tambayarmu ta ranar, shine Final Cut Pro madadin kyauta? Masu haɓakawa sun ƙirƙiri nau'ikan wannan shirin guda biyu:
- Sigar kyauta na ɗan lokaci kaɗan.
- Cikakken sigar Pro da aka biya.
karshe yanke pro full version
Masu haɓakawa sun yi tunani game da zaɓi na baiwa ƙwararrun masu gyara bidiyo sigar kyauta ta yadda za su iya gwada wannan edita mai ƙarfi kuma su yanke shawarar ko za su sayi cikakken sigar ko a'a. Wannan sigar yana ɗaukar kwanaki 90 kuma ana iya sauke shi daga dandalin yanar gizon apple.
Karshen Yanke Pro Biyan Sigar
Da zarar kun kammala gwajin shirin gyaran bidiyo na watanni 3 daga kamfanin apple wanda shine Final Cut Pro, zaku iya zaɓar siyan shirin a cikin cikakkiyar sigar, wanda farashin $ 300 kuma lasisi yana ɗaukar shekaru 4 zuwa 6.
Ta yaya zan iya shigar Final Yanke Pro wani free madadin?
Domin samun shirin a kan kwamfutarka, ya zama dole ka cika jerin buƙatun da za mu bayyana a gaba. Matakan sune kamar haka:
Abu na farko da ya kamata ka yi shi ne zazzage fayil ɗin zuwa kwamfutarka, za ka iya yin shi daga dandalin gidan yanar gizon Apple ko duk wani dandamali da aka ba da izini don maimaita shi.
"Yana da mahimmanci ku san farashin Final Cut Pro wanda shine $ 300 kuma lasisin ku zai šauki har zuwa shekaru 6."
Da zarar ka sauke shirin, dole ne ka gudanar da shi > to kawai dole ne ku bi kowane ɗayan umarnin mai sakawa > kafin a gama shigarwa na shirin, zai zai nemi maɓallin lasisi > bayan ajiye shi yana bayarwa danna gaba, da wannan za a gama kuma za ku sami shirin a kan kwamfutarku. Maɓallin lasisi shine wanda ake amfani dashi don kunna shirin har zuwa shekaru 6 ko ƙasa da haka, komai zai dogara da lasisin da kuka saya.
Menene m bukatun shigar Final Yanke Pro a kan Mac?
Domin ku sami damar shigar da wannan shirin akan Mac ɗinku, dole ne kwamfutarka ta cika mafi ƙarancin buƙatun shigarwa masu zuwa:
- Tsarin aiki: macOS 11.5.1 ko wani daga baya.
- Memorywaƙwalwar RAM: Akalla ana buƙatar 4 GB na RAM, duk da haka ana ba da shawarar 8 GB idan kuna son yin aiki akan gyaran bidiyo na 4K, taken 3D da gyaran bidiyo 360 kuma.
- Graphics: Yana da mahimmanci cewa kana da katin zane wanda ya dace da Metal.
- VRAM: Ana buƙatar mafi ƙarancin 1 GB na VRAM don gyaran bidiyo na 4K, gyaran bidiyo 360°, da taken 3D1.
- Ajiyayyen Kai: Dole ne ku sami aƙalla 3.8 GB na sararin diski kyauta akan kwamfutarka.
- Gagarinka: Wasu ayyuka suna buƙatar samun damar Intanet don gudanar da aiki; wanda zai iya fuskantar tuhuma.
- Yana aiki akan Blu-Ray: Idan kuna son yin aikin rikodin fayafai na Blu-Ray, kuna buƙatar rikodin diski na Blu-Ray.
Wadannan bukatun suna da mahimmanci a gare ku don ku iya gudu Final Cut Pro azaman kyauta ko cikakken madadin. Idan kuna shakku game da katin zanen da kwamfutarku ke da ita, anan za mu nuna muku ƙaramin jerin waɗanda suka dace:
Menene bukatun katin zane?
Shirin Final Cut Pro, kamar sauran irin su Motion 5 da Compressor 4, suna buƙatar katin bidiyo wanda ya dace da Metal, wannan fasaha ce daga kamfanin Apple wanda ke yin tsarin kuma app zai iya amfani da mafi kyawun damar iyawar hoto. na'urori masu sarrafawa da aka fi sani da "GPU" ta hanya mafi inganci a yau.
Menene katunan zane masu goyan baya?
Kamar yadda muka ambata a baya, za mu gabatar muku da jerin duk katunan zane a kasuwa waɗanda suka dace da fasahar ƙarfe a cikin kwamfutocin MacOS Mojave da kowane nau'ikan wannan tsarin aiki:
- AMD Radeon Frontier Edition
- AMD Radeon HD 7950 Mac Edition
- AMD Radeon Pro WX 7100
- AMD Radeon Pro WX 9100
- AMD Radeon rx 560
- AMD Radeon rx 570
- AMD Radeon rx 580
- AMD Radeon RX Vega 56
- AMD Radeon RX Vega 64
- AMD Radeon VII
- MSI Gaming Radeon RX 560 128-bit 4GB GDRR5
- NVIDIA Frame K5000 don Mac
- NVIDIA Frame K5000 don Mac
- NVIDIA GeForce GTX 680 Mac Edition
- NVIDIA GeForce GTX 680 Mac Edition
- SAPPHIRE Radeon HD 7950 Mac Edition
- SAPPHIRE Radeon PULSE RX 580 8GB GDDR5
Kamar yadda kuke gani, akwai nau'ikan katunan bidiyo guda 17 waɗanda suka dace da fasahar ƙarfe, don haka idan kwamfutarku tana da ɗayan waɗannan, to Final Cut Pro za ta yi aiki daidai kuma za ku iya yin aikinku cikin sauri ba tare da wata matsala ba. idan kana da a jinkirin macKada ku damu, muna gayyatar ku ku karanta talifi na gaba.