A shekara ta 2007 ne Steve Jobs ya sanar wa duniya ƙaddamar da iPhone ta farko, kasuwar sadarwar ba za ta sake kasancewa iri ɗaya ba. BlackBerry ya fadi a baya, baya baya, kamar yadda Apple ya zama babban fasaha da kasuwanci giant.
Shekaru goma sha biyar bayan haka, Apple shine kamfani mafi kyawun ciniki a kasuwannin hannayen jari, yana samun riba sama da dala biliyan dari a kowace shekara (sayar da iPhone kadai), yana kashe kusan kashi 8% na jimlar kudaden shigarsa a cikin bincike da haɓakawa, kusan biliyan biyu. daloli a talla a bara. Godiya ga duk wannan, kowace shekara kamfanin yana samun ci gaba mai girma a duniyar fasaha da ƙira. Duk da haka, wayoyin sun kasa, kamar kowane; Akwai dalilai da yawa da za su iya rage ku iPhone, a yau za mu koya abin da za a yi idan iPhone ya daskare.
"Ga Kaisar abin da ke na Kaisar", Yana da kyawawan wuya ga na'urar Apple don samun matsalolin ruwa, ana ganin galibi akan tsofaffin kwamfutoci tare da sabbin nau'ikan software.
Mafita ta farko ita ce “masu fasaha” na kowane injiniya, duk da haka kowa zai iya yin hakan, a nan za ku je:
"Kashe shi kuma mayar da shi"
Tabbas, babu wani abu mai sauƙi da inganci kamar wannan aikin, a ƙasa za mu bayyana yadda ake kashe wayoyinku dangane da ƙirar.
Yadda za a kashe kowane iPhone?
iPhone X da duk sabbin samfura
Latsa ka riƙe ɗaya daga cikin maɓallan ƙara da maɓalli a gefe guda har sai maɗaurin ya fito,
iPhone 6, iPhone 7, iPhone 8, ko iPhone SE (2nd ko 3rd tsara)
Latsa maɓallin da ke gefen kishiyar maɓallan ƙara har sai maɗaurin ya fito.
IPhone SE (ƙarni na farko), iPhone 1 da tsofaffin samfura
Danna maballin saman har sai madaidaicin ya tashi.
A kan faifai:
Da zarar kana da slider akan allon duk abin da zaka yi shine maɓallin zamewa don kashe wayarka.
Bayan kamar daƙiƙa 30 yakamata na'urar ta kashe, yanzu Don kunna shi dole ne ka danna maɓallin gefe (ba girma) ko babban maballin (dangane da samfurin), har sai alamar Apple ta bayyana akan allon.
Na san cewa duk yana da sauƙi amma sau da yawa lamarin na iya buƙatar wasu nau'ikan matakan, ƙila za ku iya samun kanku a cikin yanayin da wayar ta bushe gaba ɗaya kuma za ku tilasta sake kunna ta.
Yadda za a tilasta sake kunna iPhone bisa ga iPhone model?
Tilasta wa wayar ta sake kunnawa abu ne da ya kamata ka san yadda ake yi, tunda tana iya ceton ka a yanayi daban-daban, idan ba ka sani ba ko ba ka san yadda za ka yi ba, a nan zan yi maka bayaninta, dangane da naka. tasha.
IPhone SE (ƙarni na biyu da na uku), iPhone 2 da sabbin samfura
- Latsa maɓallin "juzu'i sama kuma maɓallin" kuma ya sake shi (waɗannan ayyukan dole ne ya kasance mai sauri, maɓallin dole ne a ci gaba da matsawa fiye da na biyu).
- Danna maɓallin "Ƙarar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwa) kuma saki shi.
- A ƙarshe, ka riƙe maɓallin da ke ɗaya gefen har sai hoton apple ɗin da aka cije ya bayyana akan allonka.
iPhone 7
Ci gaba da rike da "Volume Down" buttons da button a kishiyar gefen har ka ga Apple logo a kan allo.
iPhone 6 ko iPhone SE (ƙarni na farko)
Ci gaba da danna maɓallin gefe (ba girma ba) da maɓallin gida (a kasan allon) har sai alamar Apple ya bayyana.
Da zarar ka ga tuffa da aka cije a allonka, hakan na nufin ka yi nasarar yin aikin ne kuma wayar za ta kashe.
Me yasa wayar iPhone ta daskare?
To ga mu, yanzu ka sake kunna wayar ka, matsalar ta tsaya? Yiwuwa ba. Duk ya dogara da sanadin daga jinkirin ko hali don daskare iPhone ɗinku, watakila matsala ce ta lokaci ɗaya wacce ba za ta maimaita kanta ba, kuma sake farawa shine duk abin da ake buƙata.
Amma yana iya zama ba haka ba, idan wayarka har yanzu iri ɗaya ce bayan sake saiti, ya kamata ka ɗan yi tunani game da ita:
- Me kuke yawan yi idan wayar ta yi jinkiri ko daskare?
- Tun yaushe wayarku zata daskare?
- Shin kun ƙara wasu fasaloli ko ƙa'idodi ko canza kowane saituna tun daga wannan ranar?
Kuma wannan shine lokacin fara farautar mayu. kawar da duk waɗannan ƙa'idodin kwanan nan ko abubuwan da ake tuhuma kuma a mayar da saitunan yadda suke a da. Idan ka yi la'akari da cewa matsalar na iya zama alaka da wata ƙasa ta wayar app, za ka iya share duk bayanan da aka ajiye daga gare ta a cikin "Settings".
Yana da al'ada cewa wannan na iya zama abin damuwa a gare ku, idan kuna buƙatar waɗannan ƙa'idodin gabaɗaya ko bayanan da ke ɗauke da su, ya kamata ku yi wariyar ajiya. Idan bayanan da kansu ba su da mahimmanci, tabbas za ku iya samun madadin app wanda ke ba da iri ɗaya.
Idan kuna da wahalar samun tushen matsalar, na'urorin iPhone suna kawo aikin da zai iya taimaka muku, zan bayyana yadda ake amfani da su. "Bayanan Nazari".
- Je zuwa "Settings" sannan kuma "Privacy".
- Shigar da "Analysis".
- Bude "Bayanan Analysis".
- Da zarar a nan lokaci ya yi da za a kalli bayanan kadan, duba wani aikace-aikace ko tsari da aka ambata sau da yawa, musamman idan an jera su da "Latest Failures".
Wannan yakamata ya sanya ku ƙararrawar ƙararrawa, aikace-aikacen da kuke gani wanda zai iya yin lahani ga kayan aikin ku dole ne a kawar da su.
Sake saita duk saituna
An share ko da Tinder kuma har yanzu babu wani ci gaba? Matsalar da alama ba ta da kyau, lokacin da za a yi tsanani:
- Je zuwa "Settings" kuma shigar da "General".
- Danna "Sake saiti" sannan "Sake saiti".
Wannan magani zai tafi saita wayarka zuwa ga tsoffin ƙimar sa, amma adana bayanan ku.
Mayar da ma'aikata
To, idan matsalar ta ci gaba kuma ba ku damu da bayanan ku ba, harsashin da aka bari a cikin ɗakin shine sake saitin masana'anta. Akwai hanyoyi da yawa don yin shi kuma duk da kasancewa aiki mai sauƙi, yana buƙatar mafi girman maida hankali, don ƙarin bayani akan wannan muna da ku wannan labarin.
Kuma shi ke nan, ina fata na taimake ku, idan har yanzu ba za ku iya magance matsalarku ba, ya kamata ku yi la'akari da ɗaukar wayar zuwa sabis na gyaran Apple. Bari mu san game da kowane irin gogewa mai alaƙa a cikin sharhi.